| Kích thước | 470 x 190 x 360 mm |
| Xuất xứ | Chính hãng |
| Bảo hành | 12 tháng |
| Số cấp lọc | 9 lõi lọc |
| Công suất lọc | 10 – 15 lít/giờ |
| Áp suất nước tối đa | 5 bar |
| Màng lọc | Màng lọc RO 50GDP Kangaroo Made in Korea |
| Nguồn điện đầu ra | 24V |
| Điện áp | 220V/50Hz |
| Bơm | Động cơ hút đẩy |
| Khối lượng sản phẩm | 11.5kg |
| Khối lượng đóng gói | 16kg |
| Vòi lấy nước | Vòi cơ |
| Dung tích bình chứa | Bình nhựa 10 – 12 lít |
| Van điện từ | KSD |
| Bộ vi điều khiển | Không |
| Đèn UV diệt khuẩn | Có thể nâng cấp |
| Chức năng lọc nước | Tạo nước RO |
| Nước đầu ra | Nước nguội chuẩn uống trực tiếp của Bộ Y Tế QCVN 6-1:2010 BYT |
Kangaroo KG109A (9 Lõi Lọc)
- Mã sản phẩm : KG109A
- Xuất xứ : Đang cập nhật
- Bảo hành : Đang cập nhật
- Tình trạng : Còn hàng
Giá tốt hơn khi gọi điện Giá niêm yết: 6,500,000 đ (-41%)
- Tặng bút kiểm tra độ tinh khiết của nước trị giá 300.000đ
- Tặng gói lắp đặt và phụ kiện tại nhà khu vực nội thành Hà Nội
- Giảm 150.000đ khi lắp kèm bộ lọc nước đầu nguồn bảo vệ máy lọc
- Giảm 200.000đ khi lắp đèn UV diệt khuẩn cho máy lọc
- Liên hệ đặt hàng hotine: 0972 543 088
Thông số kỹ thuật Kangaroo KG109A (9 Lõi Lọc)
Mô tả Kangaroo KG109A (9 Lõi Lọc)
KG109A thiết kế không vỏ tủ, thích hợp lắp đặt âm tủ bếp. Máy lọc nước RO Kangaroo có công suất lọc đạt 10 – 15 lít/giờ, có hệ thống bơm khoảng 3m, van điện từ tránh rò rỉ nước.
Đặc điểm nổi bật của máy lọc nước Kangaroo 9 lõi không vỏ tủ KG109A
- Dùng van điện từ, tự động ngừng khi áp lực đầu nguồn không đủ.
- Bơm hút được ở độ sâu 3m đáp ứng được áp lực nước yếu hoặc sử dụng bể ngầm.
- Máy có công suất lọc đạt 10 – 15 lít/giờ, giúp luôn có sẵn nước sạch để sử dụng cho 6 – 7 người/ngày.
- Máy lọc nước tự động sục rửa màng RO trước khi lọc nước khoảng 15 giây lúc đầu nhằm tăng tuổi thọ và đảm bảo hiệu suất của lõi lọc RO.
- Nước đầu ra tinh khiết và có thể uống ngay mà không cần đun sôi.
- Nước đầu ra đã được kiểm định bởi các cơ quan chức năng theo tiêu chuẩn QCVN 6-01.2010 của Bộ Y tế.
- Tự động dừng khi thiếu nước.
- Tự động xả nước thải.
- Máy lọc nước RO có hệ thống gồm 9 cấp lọc.

Hệ thống gồm 9 cấp lọc trong máy lọc nước RO Kangaroo KG109A
Hệ thống lõi lọc 1, 2, 3
- Lõi số 1 (PP 5 micron) ngăn chặn bùn đất, rỉ sét lớn hơn 5 micron.
- Lõi số 2 (than hoạt tính dạng xốp) hấp thụ mùi vị, chất hữu cơ, clo, thuốc trừ sâu trong nước.
- Lõi số 3 (PP 1 micron) loại bỏ các tạp chất, vi khuẩn còn sót lại trong quá trình lọc có kích thước lớn hơn 1 micron.

Lõi số 4: Màng lọc RO Filmtec Korea: Có khe lọc đạt 0.001 micron với chức năng loại bỏ các tạp chất kim loại nặng, các độc tố có trong nguồn nước, các vi khuẩn gây bệnh đường tiêu hóa. Nước qua lọc bảo đảm tinh khiết vô trùng.
Lõi số 5 – Nano Silver Omega: Ứng dụng công nghệ NANO, sử dụng Ion Ag+ để thâm nhập vào các tế bào vi sinh vật, có thể tiêu diệt tới 99.99% vi khuẩn có trong nước. Ngoài ra, cột lọc NANO còn có tác dụng khử mùi cho nước.
Lõi số 6 – Bóng gốm Omega: Chứa đựng các hạt gốm siêu nhỏ có tác dụng chia tách các phân tử nước, tăng lượng Oxy giúp tế bào cơ thể dễ dàng hấp thụ, tăng quá trình tuần hoàn máu, giúp chống lão hóa và ngăn ngừa khô da.
Lõi số 7 – Alkaline Omega: Trung hòa axit dư thừa, tạo nước kiềm tính, sản sinh các Ion canxi giúp tăng cường sức khỏe.
Lõi số 8 – Đá Maifan Omega: Lõi lọc từ đá thiên nhiên có tính dược bổ sung các tinh chất từ thiên nhiên cho nước, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể, làm mềm nước, giúp nước ngon hơn.
Lõi số 9 – ORP Omega: Tạo điện giải cho nước (-250mV) giúp giải độc cơ thể, tăng cường đề kháng, giải khát nhanh và lâu, phát triển các mô tế bào, diệt các gốc tự do, chống lão hóa, phòng ngừa ung thư.

Tuổi thọ lõi lọc
Thời gian thay thế các lõi lọc sẽ phụ thuộc vào nguồn nước nơi bạn đang sử dụng.
- Lõi PP 5 micron thay lõi lọc sau 3 – 6 tháng sử dụng.
- Lõi Than hoạt tính thay lõi lọc sau 6 – 9 tháng sử dụng.
- Lõi PP 1 micron thay lõi lọc sau 9 – 12 tháng sử dụng.
- Màng RO filmtec thay lõi sau 24 – 36 tháng sử dụng.
- Lõi Ceramic, Alkaline, Mineral, ORP, Nano Silver thay lõi sau 12 – 18 tháng sử dụng.
Lõi số 1, số 2, số 3 của máy lọc nước Kangaroo có thể sử dụng của hãng khác thay thế được. Tuy nhiên để không xảy ra sự cố lắp đặt bị rò rỉ và không thỏa điều kiện bảo hành của hãng, chúng tôi khuyến cáo khi cần thay cần lõi nên sử dụng đúng lõi lọc nước của hãng Kangaroo.
Nguồn nước sau lọc chất lượng
Nước đầu ra sau khi lọc với máy lọc nước RO Kangaroo VTU KG109A có thể uống được ngay mà không cần đun sôi lại nước.
Bình chứa được làm bằng chất liệu nhựa cao cấp giúp đảm bảo lượng nước sau khi lọc vẫn giữ được độ tinh khiết và ngăn chặn vi khuẩn xâm nhập.
Máy có tỷ lệ lọc – thải là 38/62 thu hồi 38% nước tinh khiết
Trong điều kiện tiêu chuẩn, với 10 lít nước đưa vào máy sẽ lọc được 3.8 lít nước tinh khiết để uống và 6.2 lít được thải ra ngoài.
Lượng nước thải ra người dùng có thể tái sử dụng cho hoạt động sinh hoạt, vệ sinh khác của gia đình như giặt đồ, lau dọn nhà cửa, nhà vệ sinh hay tưới cây…
Lưu ý: Hình ảnh sản phẩm chỉ có tính chất minh họa, chi tiết sản phẩm, màu sắc có thể thay đổi tùy theo sản phẩm thực tế.
Đánh giá (0) Kangaroo KG109A (9 Lõi Lọc)




Đánh giá Kangaroo KG109A (9 Lõi Lọc)
Chỉ những khách hàng đã đăng nhập và đã mua sản phẩm này mới có thể để lại đánh giá.